KẾT NỐI NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THƯƠNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KẾT NỐI NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THƯƠNG

KẾT NỐI BẠN BÈ-THÊM BẠN LÀ THÊM NIỀM VUI

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» LÊ DUY TRUNG SẮP CƯỚI VỢ
TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:19 am by Admin

» ĐỜI LÀ BỂ KHỔ
TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:10 am by Admin

» CUNG SƯ TỬ(24/7-23/8)
TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:49 pm by Admin

» CUNG SONG SINH(21/5-21/6)
TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:45 pm by Admin

» CUNG KIM NGƯU(21/4-21/5)
TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:33 pm by Admin

» CUNG DƯƠNG NGƯU(21/3-20/4)
TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:22 pm by Admin

»  ĐÀN BÀ 30 TUỔI
TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:02 pm by Admin

» KIẾM TIỀN ONLINE VỚI 20$2SUF TẠI VIỆT NAM
TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 10:01 am by Admin

» HOTBOY ĐI LẤY VỢ ĐỒNG LOẠT
TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 9:46 am by Admin

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu

TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG

Go down 

HÃY CHO ĐIỂM CHO BÀI VIẾT TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG NÀY NHÉ
ZERO(ôi trời bài viết này tớ cho điểm o.............)
TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG Vote_lcap10%TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG Empty
 0% [ 0 ]
MỘT(ôi trời bài viết này tớ cho điểm 1 .quá tệ...............)
 0% [ 0 ]
HAI(ôi trời bài viết này tớ cho điểm 2 bài viết tệ............)
 0% [ 0 ]
BA(ôi trời bài viết này tớ cho điểm 3bài viết..................)
 0% [ 0 ]
BỐN(ôi trời bài viết này tớ cho điểm 4 bài viết...............)
 0% [ 0 ]
NĂM(ôi trời bài viết này tớ cho điểm 5 bài viết tạm được)
 0% [ 0 ]
SÁU(ôi trời bài viết này tớ cho điểm 6.bài viết...............)
 0% [ 0 ]
BẢY(ôi trời bài viết này tớ cho điểm 7.bài viết ..............)
 0% [ 0 ]
TÁM(ôi trời bài viết này tớ cho điểm 8bài viết hay,xúc tích)
 0% [ 0 ]
CHÍN(ôi trời bài viết này tớ cho điểm 9(bài viết khá hay...)
 0% [ 0 ]
Tổng số bầu chọn : 0

Tác giảThông điệp
Admin
Admin

TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG Empty
Bài gửiTiêu đề: TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG   TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitimeFri May 13, 2011 11:22 am

TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG Donphu11
Tình yêu đơn phương

Thà rằng yêu em mà đau khổ còn hơn cả một đời ta không biết em.
Trên đời này ... có 1 thứ tình cảm đau đớn nhất nhưng cũng vĩ đại nhất ... thứ tình cảm mà 1 đứa như tui -lúc nào cũng quan niệm " cái gì ko thuộc về mình thì có cố vẫn vĩnh viễn ko thuộc về mình " - không bao h đủ kiên nhẫn để theo đuổi ... đó là tình iu đơn phương ....

Còn gì đau đớn hơn việc tình iu chẳng được đáp trả ... cho đi mà người ta chẳng buồn nhận ...Chẳng biết làm gì hết chỉ biết lặng lẽ ngắm nhìn cuộc sống của người ta từ 1 nơi rất xa .. bởi biết rằng mình không thể bước vào cuộc sống đó ... Có lúc lại tự lừa dối mình .. tự cho mình những ảo tưởng và hy vọng ....rằng người ta thik mình ... để rồi lại sụp đổ và thất vọng khi nhận ra người ta vô tâm quá ... có khi còn chẳng biết đến tình cảm của mình ...Có đôi khi chỉ là 1 cái nhìn ... 1 câu hỏi quan tâm ... 1 vài cử chỉ biểu hiện ... mình cũng biến đó là cái phao để bấu víu vào khi sắp bị chìm vào biển tuyệt vọng ... để rồi 1 ngày nhận ra tất cả chỉ là ngộ nhận ... cái phao đó xẹt đi và chính nó nhấn chìm mình xuống ...

Có những khi muốn quen 1 người khác ... muốn iu 1 người khác ... nhưng trong lòng lại cứ chần chừ chờ đợi ... cứ hy vọng rằng 1 ngày người ta nhận ra và đáp trả tình cảm của mình ... cứ chờ hoài ... đợi hoài mà chẳng hề biết điều đó sẽ chẳng bao h xảy ra ...

Có khi trong lòng lại dấy lên sự ghen tuông ... khi thấy người ta quan tâm tới người khác ...nhắc nhiều tới người khác ... đùa cợt với người khác ...trong lòng lại lo lắng nếu người ta yêu người khác thì mình chẳng còn cơ hội ...

Rồi lại những lúc xót xa khi thấy người ta đau đớn vì người khác ... căm thù tột đỉnh kẻ đã làm cho người ta tổn thương .....

...Rồi khi lòng tự nhủ phải quên người ta đi ... phải chôn vùi đi ... nhưng làm không được ... từ trước tới nay có bao h con tim nghe lời của lí trí đâu ...cứ luyến tiếc mãi điều gì mà chính mình cũng chẳng xác định rõ ... Cứ mỗi ngày những cảm xúc ... những hy vọng ... những thương yêu ... cứ giằng xé, giằng xé và xé nát con tim .... Nói 1 cách khác ... iu đơn phương là cả 1 cuộc chiến đấu với chính bản thân mình ... 1 cuộc chiến không có người thắng ko có người thua ... chỉ biết 1 điều kết cục sẽ chắc chắn là đau đớn ...

Nhưng cũng thật vĩ đại .... vì người ta có thể chịu đựng được tất cả những đau đớn dày vò đó ... Biết là đớn đau những vẫn cứ xông vô ... Cứ cho đi cho đi .. có khi mỗi ngày lại nhiều hơn ... dẫu biết sẽ chẳng được đáp trả ...

Cũng như khi tui từng nói với ai đó ... đừng chờ đợi tui ... thì cái câu trả lời ấy ... " Em yêu anh vì em yêu anh chứ không phải vì anh sẽ yêu em ... và em chờ đợi là chờ đợi ngày em hết yêu anh chứ không phải ngày anh yêu em ... " ... cái câu ấy ... không biết đã bao lần đứng trước người đó tui cảm thấy vô cùng xấu hổ .... vì đã có lúc tui còn chẳng dám thừa nhận tình yêu của mình .... Và vì thế ... tình yêu đơn phương với tui rất vĩ đại và vô cùng đáng trân trọng ...
Trân trọng gửi tới những người đồng cảnh ngộ!

Nếu em là bịch thuốc phiện anh sẽ là thằng nghiện đầu tiên
Nếu em là trại thương điên anh sẽ là thằng điên mãi mãi
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
https://xuandieu.forumvi.com
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG   TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitimeFri May 20, 2011 9:54 am

Đau khổ nhất vẫn là yêu đơn phương
Để người ta làm khổ trái tim mình
Tự nhủ rằng sẽ không yêu vậy nữa
Chút tình buồn xin gửi gió mang đi...!

Tình yêu đơn phương rất đẹp, yêu mà không hề đòi hỏi người đó có đáp lại tình cảm của mình không.
Ta chỉ có cách duy nhất là đứng từ xa để nhìn người ấy vui khiến lòng ta vui, người ấy buồn khiến ta cũng buồn...
Yêu mà không tỏ tình thì cũng mệt lắm, ta như một người "Mua rét về mà run" cứ tự dằn vặt bản thân, đau cùng nỗi đau do chính ta tạo ra mà không thể tìm cách để giải thoát nó

TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG Yeudon10
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG   TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitimeFri May 20, 2011 10:00 am

Thật nhẹ nhàng, thật nhẹ nhàng, tình yêu đến với tôi.
Tôi không yêu người ta ngay từ cái nhìn đầu tiên nhưng tôi đã yêu người ta và vẫn đang yêu người ta...
Ai đó đã nói rằng :" Trên đời này... có một thứ tình cảm đau đớn nhất .. nhưng cũng vĩ đại nhất... thứ tình cảm mà bạn có cố gắng đến mấy cũng không thể nào đạt được... đó là tình yêu đơn phương".

Còn điều gì đau đớn hơn khi cho đi tình yêu mà người ta không buồn nhận. Tôi nhận thấy mình đang cô đơn, một nỗi cô đơn mà tôi chưa từng cảm nhận. Nỗi cô đơn cứ lớn dần theo từng ngày, nó bao trùm lên cuộc sống của tôi, từng bước đi của tôi.
Còn gì xót xa hơn khi phải đứng ỏ một nơi rất xa để dõi theo cuộc sống của người ta bởi tôi biết rằng mình không bao giờ có thể bước vào cuộc sống đó.
Tôi đã tự cho mình những ảo tưởng và hy vọng rằng người ta cũng thích tôi nhưng tuyệt vọng làm sao khi thậm chí người ta còn không coi tôi là bạn.
Dẫu biết người ta không hề yêu mà tôi vẫn luôn níu kéo!
Đã nhiều lần xóa tên người ta khỏi danh bạ nhưng lai tự tay lưu vào lúc nào không hay.
Buồn! buồn!..
Cảm giác chủ đạo của tình yêu đơn phương có lẽ là buồn.
Có lúc đã hạ quyết tâm không bao giờ nhắn tin cho người ta nữa nhưng lại nhắn ngay sau lúc đó. Vẫn như mọi lần, người ta không nhắn lại. Vẫn chờ đợi và hy vọng. Tự mình đưa ra lý do: có thể do mạng, có thể do máy của người ta bị hết pin, có thể người ta đang bận... Không dám nhìn vào sự thật là người ta đã có người yêu, người ta không thích bị mình làm phiền, dù là những lời hỏi thăm rất bình thường như :"Tuần này có thi môn gì không?"..
Có khi nhìn người ta khóc.... Cảm thấy căm ghét làm sao kẻ đã làm người ta bị tổn thương....
Đã quá nhiều lần tôi tự nhủ phải quên người ta đi, phải chôn vùi đi, phải tìm một tình yêu mới... nhưng biết làm sao khi con tim lại không nghe theo lý trí. Sao tôi cứ thấy luyến tiếc mãi một tình yêu mà vốn dĩ đã không thuộc về mình.
... Cứ mỗi ngày những cảm xúc,... những thương yêu,... những hy vọng... cứ giằng xé, giằng xé, chúng gần như muốn xé nát con tim tôi ra.
Yêu một người là khổ như vậy hay sao???
Yêu đơn phương có phải là một cuộc chiến đấu với chính bản thân mình? Một trận chiến không bao giờ có chiến thắng?, kết cục chỉ là đau đớn vậy sao???
Nhưng trên hết, tôi đã nhận ra yêu đơn phương là một điều vĩ đại nhất mà thượng đế đã ban tặng cho tôi. Một điều tôi không bao giờ quên trong cuộc đời mình là người ta đã nói : "Cảm ơn bạn đã dành tình cảm cho tớ!". Dẫu đau nhưng tôi vẫn muốn nói với người ta rằng:"Anh yêu em vì anh yêu em chứ không phải vì em sẽ yêu anh... Anh vẫn sẽ luôn yêu em, anh đang chờ đợi.., không phải chờ đợi em yêu lại anh, mà chờ đợi ngày anh thật sự quên được em..."

Tôi yêu đơn phương là điều không thể phủ nhận, nhưng tôi vui vì được yêu như vậy. Cảm ơn em! Và cảm ơn cuộc sống đã cho tôi gặp được em.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG   TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG I_icon_minitime

TÌNH YÊU ĐƠN PHƯƠNG
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» MƠ LÀM NGÔI SAO - Hoài Linh, Thuý Nga, Quốc Thuận
» thư tình gởi em yêu
» THƯ TÌNH XUYÊN THẾ KỶ