KẾT NỐI NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THƯƠNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KẾT NỐI NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THƯƠNG

KẾT NỐI BẠN BÈ-THÊM BẠN LÀ THÊM NIỀM VUI

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» LÊ DUY TRUNG SẮP CƯỚI VỢ
TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:19 am by Admin

» ĐỜI LÀ BỂ KHỔ
TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:10 am by Admin

» CUNG SƯ TỬ(24/7-23/8)
TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:49 pm by Admin

» CUNG SONG SINH(21/5-21/6)
TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:45 pm by Admin

» CUNG KIM NGƯU(21/4-21/5)
TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:33 pm by Admin

» CUNG DƯƠNG NGƯU(21/3-20/4)
TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:22 pm by Admin

»  ĐÀN BÀ 30 TUỔI
TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:02 pm by Admin

» KIẾM TIỀN ONLINE VỚI 20$2SUF TẠI VIỆT NAM
TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 10:01 am by Admin

» HOTBOY ĐI LẤY VỢ ĐỒNG LOẠT
TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 9:46 am by Admin

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu

TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH Empty
Bài gửiTiêu đề: TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH   TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH I_icon_minitimeFri May 20, 2011 8:08 am

TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH Nhoem10

TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH

nhớ em nhớ cả dáng đi,
nhớ em nhớ cả mỗi khi em cười,
nhớ em nhớ cả những lời,
mà em tâm sự một thời đắng cay
anh cầu mong kể từ nay
đời em luôn được những ngày bình yên...

cuộc sống chẳng ngừng trôi
đời người sao ngắn ngui ?
hãy vun đắp cho đời
luôn mãi mãi xanh tươi !!!

Cơn mưa chìu đang trút xuống mảnh vườn nhỏ bé của tôi.Chợt như tôi thấy thật tĩnh mịnh.Ngồi trong nhà chán wá đi, seo trời lại mưa nhỉ?Chả bik vì seo tôi ngồi trước bàn họk, vừa họk vừa dàn dựa vở kịch cho ngày mai và cái lọ hoa xinh sắn cho cuộc thi này.Nghĩ đi nghĩ lại tôi thấy mình nhưng một ông cụ non, chiện j` cũng lo cho tốt.Bố tôi nói"Lo chỉ cho nhìu dành làm hết rùi còn ai làm nữa!"hj`hj`.Cơn mưa đã ngớt lúc tôi đang say trong giấc ngủ.Sáng dạy, tôi lo cho ngày busy của tôi nè!Tôi thấy mình thật mệt khi làm mọi việc cho lớp.Hết ngày hôm đoá tui đi từng nơi này sang nơi mọi.Làm ko bik bao nhiu việc.khi dzề tôi lăn ra ngủ.Tôi ko bik cái mầm xanh của tôi đã ngập trong biển nước.Sáng dzậy, tôi ra thăm các cây trơi vườn.Vườn ngập đầy nước.Tôi hoảng hốy tìm cái mầm xanh mới deo đc vài tuần.Cái mầm xanh vẫn dứng thẳng trong nước.Nó hiên ngang đứng nhưng thấy cho đến lúc tia nắng của bình minh đc hé sáng.Ông mặt trời thức dzậy và cái mầm vẫn đứng như thế.Dù ngập nước nhưng cái mầm này vẫn đầy sức mạnh.Dường như nước không thể làm j` đc nước.Tôi cóa phần yên tâm rùi.Chìu lại đến, khi bản tin về một cơn bão mới hình thành thì cóa lẽ tôi nên cho nó vào cái chậu nhỏ nào đoá.Chuẩn bị cho cơn mưa sẽ đến trong vài ngày nữa.Có lẽ cơn mưa sẽ to.Tôi ko mong như thế.Và bây jìơ thì cái mầm mạnh mẽ đã đc đưa dzô nhà, đc chăm sóc cẩn thận cho đến lúc nó lên như cái cây nó hâm mộ.Cái cây Mận già cũng đang hiên ngang như thế.Và chính cây Mận già ấy đã dzậy nó cái chịu đựng dù là nguy hiểm đến thế nào cũng cóa thể chiến thắng sự nguy hiểm đoá!!!
Sau mấy tuần cái vườn ngập nước vẫn ngập như thế.Cái mầm non bùn bã trong cái phòng của tui.Nó bik tui đã cúư nó khỏi cơn bão ấy, nhưng bùn bã là ko đc đón những cơn mưa dù là tôi hay nhỏ.Và bây jìơ nó chỉ nhận đc lượng nước ít ỏi.Ngày cả ánh nắng chơi đùa với nó mà bây giờ bị cái cửa sổ và cái màn che mất.Ko nhìn thấy bạn nó bùn bã.Giờ tôi nghĩ nó nhớ tới ông Mận già đang ngày ngày hứng chụi những cơn mưa này, nhưng ông vẫn hiên ngang dù bộ rễ già ở sâu dưới nứơc.Nhưng nó vẫn coá bạn ở đâu, đoá là tôi.Ngày ngày chăm bón, tưới tắm, dzui bùn cùng sẻ chia, đọc sách hay truyện cũng kể cho nó.Những ngày ấy tôi cảm thấy ko còn cô đơn nữa.Còn mầm xanh nhìn mưa, ánh mặt trời bình minh và cả hoàng hôn nữa.Những ánh sao lung linh huyền ảo trên bầu trời kia.Dù thế nó vẫn bùn.Nó bắt đầu héo lã.Tôi thấy thương nó lắm!Tôi nghĩ:"Thế này nó chết mất thui, người bạn của tôi!"Dù sao nó cũng lớn hơn một chút rùi.Tôi quyết định cho nó sự tự do khi nguy hiểm còn rình rập.Đi thôi nào!Cầm cái chậu nói tôi làm cho nó.Đưa nó ra ở một cái chậu đẹp nhất ngoài sân, đặt vào và đưa nó ra ngoài ánh nắng của bình minh.Nó ko còn rũ lã nữa.Nó chơi đùa cùng nắng, gió và cả những người bạn quen thuộc mà mấy tuần ko gặp.Nhìn thấy nó như thế, tôi rất dzui!Mong sao cho nó mãi vui tươi như thế này mãi, cho nó lớn lên để đủ sức chống lại nguy hiểm.Và mong cái mầm xanh mà tôi iu wí nhất mãi nó nhớ đến tôi và những ngày tháng dzui buôn co nhua mãi mãi động lại trong lòng cái mầm xanh này!!!
https://xuandieu.forumvi.com

TẶNG EM YÊU QUÝ CỦA ANH
Trang 1 trong tổng số 1 trang