KẾT NỐI NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THƯƠNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KẾT NỐI NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THƯƠNG

KẾT NỐI BẠN BÈ-THÊM BẠN LÀ THÊM NIỀM VUI

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» LÊ DUY TRUNG SẮP CƯỚI VỢ
NHỮNG DÒNG TÂM SỰ I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:19 am by Admin

» ĐỜI LÀ BỂ KHỔ
NHỮNG DÒNG TÂM SỰ I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:10 am by Admin

» CUNG SƯ TỬ(24/7-23/8)
NHỮNG DÒNG TÂM SỰ I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:49 pm by Admin

» CUNG SONG SINH(21/5-21/6)
NHỮNG DÒNG TÂM SỰ I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:45 pm by Admin

» CUNG KIM NGƯU(21/4-21/5)
NHỮNG DÒNG TÂM SỰ I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:33 pm by Admin

» CUNG DƯƠNG NGƯU(21/3-20/4)
NHỮNG DÒNG TÂM SỰ I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:22 pm by Admin

»  ĐÀN BÀ 30 TUỔI
NHỮNG DÒNG TÂM SỰ I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:02 pm by Admin

» KIẾM TIỀN ONLINE VỚI 20$2SUF TẠI VIỆT NAM
NHỮNG DÒNG TÂM SỰ I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 10:01 am by Admin

» HOTBOY ĐI LẤY VỢ ĐỒNG LOẠT
NHỮNG DÒNG TÂM SỰ I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 9:46 am by Admin

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu

NHỮNG DÒNG TÂM SỰ

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

NHỮNG DÒNG TÂM SỰ Empty
Bài gửiTiêu đề: NHỮNG DÒNG TÂM SỰ   NHỮNG DÒNG TÂM SỰ I_icon_minitimeFri May 20, 2011 9:35 am

Em! Biết viết bao nhiêu cho vơi đi nỗi nhớ đây em? Cả bầu không khí xung quanh anh đều là nỗi nhớ, những làn gió, những hạt mưa và cả những tia nắng mùa hè đều làm cho anh liên tưởng đến em. Càng nhớ em, anh lại càng buồn, mà nỗi buồn trong anh không biết em có thấu hiểu không?
Thời tiết đang chuyển từ xuân sang hè,. Mùa xuân thật là đa điệu, có nhiều hoa cỏ đua nhau nở, những chú chim hót những bài tình ca muôn thủa, có những tia nắng mới sưởi ấm những tâm hồn cô quạnh, nhưng nó lại ẩm ướt và mưa thật nhiều. Có phải chăng mùa xuân là tượng trưng cho một người con gái? Bởi vì sáng còn nắng nhưng chiều đã có thể mưa tầm tả. Cũng như lúc này anh ngồi viết thư cho em, nhìn qua cửa sổ là một bầu trời u ám với những đám mây đen và những giọt mưa rơi tí tách, mặc dù sáng nay trời vẫn còn đẹp lắm.
Hè đã dần đến, nhưng sao trời vẫn mưa? Có phải chăng thượng đế đang cùng anh chung một nỗi buồn? Vạn vật vẫn xoay vòng, trời hết mưa rồi trời lại nắng, nhưng nỗi buồn trong anh thì sẽ ra sao? Anh vẫn tin vào một ngày mai ánh dương bình minh tươi sáng sẽ chói lọi một góc trời và xua tan đi nỗi nhớ nhung trong anh, vì ánh dương đó không ai khác mà chính là em.
Anh không biết phải chia sẻ cùng ai tình cảm của mình. Chỉ có em là người hiểu anh nhất, nhưng em lại nhút nhát chưa dám chia sẽ những tâm sự nặng trĩu trong lòng mình với anh, em vẫn giữ một bức tường vô hình giữa hai đứa mình mặc dù con tim em đang thổn thức và đã nhiều lúc bắc ghế để nhòm qua bức tường chả mấy là cao đó. Vì sao thế em? Có đôi lúc nhịp đập trái tim em đã chui qua những đường nứt vọng tới bên anh, nhưng sao em vẫn chưa đủ can đảm để đạp đổ nó mà đi tới tương lai?
Dẫu biết rằng suốt đời em vẫn không thể quên đi một ai đó, vì nó là kỷ niệm, là những gì mới mẻ, là cảm xúc đầu đời của một người con gái. Nó là những gì đáng trân trọng và đáng nhớ, nhưng nó chỉ đẹp khi nó mãi mãi là kỷ niệm, là một thứ xa vời mà mình không thể nào với tới. Nhưng anh vẫn tin rằng tình yêu của mình sẽ đem đến cho em những cảm xúc, những niềm vui và những nỗi buồn tương tự. Và đó mới chính là hạnh phúc mà anh có thể mang đến cho em. Vì trong anh em sẽ tìm thấy cả quá khứ, hiện tại và tương lai của mình.
Có khi nào em trách anh đã tỏ tình với em quá vội không? Không đâu em ạ. Cơ hội sẽ chỉ là cơn gió thoảng qua, nếu như mình không kịp thời giữ nó lại thì nó sẽ không quay trở lại nưã đâu. Vì thế nên anh phải chụp lấy nó ngay khi anh cảm thấy nó đang đến bên mình. Nhưng dù sao đi nữa, em cũng nên thật lòng chia sẻ với anh những cảm xúc của riêng mình chứ.
Dù biết trái tim em đã rung động, nhưng đôi khi sự im lặng, hoặc những phản đối dù là không thật lòng của em đã khiến cho anh buồn đó em có biêt không? Em vẫn thường nói “em không muốn làm cho anh buồn” nhưng em lại là niềm vui, là nỗi buồn của anh. Điều đó không ai thay đổi được nửa và cũng không phải là do ai tạo nên. Tất cả nỗi niềm đó đều là do duyên số ban cho chúng mình đấy em ạ. Vì thế mà em đừng bao giờ nghĩ rằng em không muốn làm cho anh buồn, bởi vì em không có khả nằng đó, khi sinh ra thì em đã là niềm vui, là nỗi buồn của anh!
em à, hãy cho anh thấy rằng những nhớ nhung của anh không là vô cớ, không là hư vô, dù đó là một nụ cười, một câu nói hay một dòng chữ thôi… Em ác quá (-; không có thờ ơ với anh nhưng em lại lại coi anh như một cái diều. Lúc diều hạ thấp thì em lại thêm gió, lúc diều bay cao thì em lại níu xuống… Anh muốn gần không được mà muốn xa cũng chẳng đành. Nhưng anh biết làm gì đây bởi chúng mình còn cách xa nhau quá. Anh và em hai người hai phương trời cách biệt, không gian này anh lấy gì lấp nổi đây? Nhưng rồi sẽ có một ngày phù sa bồi lấp biển, mặt nước kia sẽ là mảnh đất màu mỡ, không gian kia sẽ không còn nữa, chặng đường đời hai đứa sẽ cùng đi.
Dẫu biết rằng thời gian rẽ xóa mờ đi dĩ vãng, nhưng em là tất cả của anh, nếu mai này cuộc sống có tan tành thì mảnh tình này vẫn hoài trong kỷ niệm. Cũng như em cho đến giờ vẫn sống với kỷ niệm thời niên thiếu, với mối tình đầu chưa đi đến đâu, với con thuyền long đong không bến đổ.
Nhưng thời gian không chỉ xóa mờ đi dĩ vãng mà thời gian còn sinh ra những mầm non mới và anh mong rằng anh chính là tình yêu mới trong em. Em à, anh cũng đã yêu và từng quên, để quên đi một người nó không khó như em nghĩ đâu. Những gì đã qua bây giờ đối với anh chỉ là hoài niêm mà thôi và anh tin chắc rằng em cũng sẽ làm được điều đó. Hãy quên đi cái quá khứ không có tương lai đó, hãy cho nó vào kỷ niệm để có thể thanh thản đón nhận những gì mới mẻ và đẹp đẽ đến với mình. Hãy cho mình được yêu và đừng ngăn cản con tim mình trước những cảm xúc mới này!
Anh biết em vẫn còn một chút hoài nghi về tình cảm của anh dành cho em, thêm vào đó là mảnh tình thời học trò của em, vì thế đến với em không phải là chuyện dễ dàng. Nhưng em hãy tin ở anh, tin vào trái tim mình và tin vào cách nhìn nhận của gia đình. Những lời khuyên của bố mẹ, là những người đi trước se giúp cho em rất nhiều. Trái tim em có thể bị mù quáng, nhưng nó không bao giờ nhầm lẫn trong tình yêu, hãy lắng nghe những tâm sự từ lồng ngực của mình em nhé.
Hãy đừng quên những gì đã đến.
Chỉ ôn lại những lúc buồn mà thôi!
Là kỷ niệm không bao giờ lập lại.
Chỉ tồn đọng mãi trong trái tim ta!
Mỗi đoạn đường là một cuộc tình và đoạn đường còn lại em hãy bước cùng anh.
Em à! Dòng tâm sự này đã làm mất hết cả một buổi ôn thi của anh rồi đấy. Anh mà thi trượt là bắt đền em đấy nhé (-; hihi đùa em thôi. Ai mà dám bắt đền bà chằng như em chứ).
https://xuandieu.forumvi.com

NHỮNG DÒNG TÂM SỰ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» NHỮNG DÒNG VU VƠ
» Những Giả Định về ngày tận thế 2012