KẾT NỐI NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THƯƠNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KẾT NỐI NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THƯƠNG

KẾT NỐI BẠN BÈ-THÊM BẠN LÀ THÊM NIỀM VUI

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» LÊ DUY TRUNG SẮP CƯỚI VỢ
Gởi người yêu đi lấy chồng I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:19 am by Admin

» ĐỜI LÀ BỂ KHỔ
Gởi người yêu đi lấy chồng I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:10 am by Admin

» CUNG SƯ TỬ(24/7-23/8)
Gởi người yêu đi lấy chồng I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:49 pm by Admin

» CUNG SONG SINH(21/5-21/6)
Gởi người yêu đi lấy chồng I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:45 pm by Admin

» CUNG KIM NGƯU(21/4-21/5)
Gởi người yêu đi lấy chồng I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:33 pm by Admin

» CUNG DƯƠNG NGƯU(21/3-20/4)
Gởi người yêu đi lấy chồng I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:22 pm by Admin

»  ĐÀN BÀ 30 TUỔI
Gởi người yêu đi lấy chồng I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:02 pm by Admin

» KIẾM TIỀN ONLINE VỚI 20$2SUF TẠI VIỆT NAM
Gởi người yêu đi lấy chồng I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 10:01 am by Admin

» HOTBOY ĐI LẤY VỢ ĐỒNG LOẠT
Gởi người yêu đi lấy chồng I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 9:46 am by Admin

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu

Gởi người yêu đi lấy chồng

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Gởi người yêu đi lấy chồng Empty
Bài gửiTiêu đề: Gởi người yêu đi lấy chồng   Gởi người yêu đi lấy chồng I_icon_minitimeSun May 22, 2011 11:19 am

Em thân yêu, cho anh được gọi em như vậy vì em sẽ mãi không phải là người con gái của anh kể từ hôm nay. Vậy là đã hơn sáu năm kể từ ngày anh nói yêu em rồi nhỉ? Còn nhớ ngày đầu bước vào phổ thông anh đã thực sự ấn tượng về em một cô bé có đôi mắt sáng cùng nụ cười thật tươi luôn thường trực trên môi. Anh đã lân la xuống bàn em ngồi chơi thường xuyên sau mỗi giờ ra chơi và mỗi buổi chiều khi chúng ta tan học. Vậy là anh và em đã thân thiết tự thủa nào. Anh đã giấu kín tình cảm của mình cho tận đến năm học lớp 12 anh mới ngỏ lời yêu em và anh sung sướng biết nhường nào khi biết em cũng yêu anh.

Chúng ta đã cùng hứa sẽ cố gắng đỗ Đại học nhưng rồi anh vào đại học còn em thì phải trễ hẹn đến kỳ thì năm sau. Trong suốt một năm sau đó chúng ta đã không liên lạc và rồi tình cảm của chúng ta cứ lần lượt được hâm nóng rồi nguội lạnh để đến một ngày em đã chính thức xa rời anh. Người ta nói tình đầu như viên pha lê trong suốt và nó chỉ được dùng để làm cảnh chứ chẳng bao giờ mang ra sử dụng cả. Và nếu đã làm rơi là sẽ hỏng mãi mãi. Điều đó đúng trong hoàn cảnh của chúng ta em nhỉ.

Gởi người yêu đi lấy chồng Laycho11
Anh tin chàng trai đó sẽ là một bờ vai vững chắc cho em trong suốt cuộc đời này...

Em ra trường tìm được một công việc ưng ý làm giảng viên ở một trường Đại học còn anh nay công ty này mai công ty nọ mà vẫn chưa ổn định. Và đến mấy tuần trước khi nhận được tin em lấy chồng anh biết rồi sớm muộn em sẽ lấy chồng và người may mắn đó chắc chắn không phải là anh thế nhưng tại sao anh vẫn cảm thấy hụt hẫng và bâng khuâng xen lẫn những tiếc nuối. Anh vẫn tự nhủ từng đêm rằng em đang hạnh phúc điều mà khi yêu em anh luôn mong đem lại cho em nhưng sao anh vẫn thấy nhói ở trong tim. Vậy là em đã tìm được “một nửa” của riêng mình còn anh thì đã mãi mãi xa rời “một nửa” mà anh cũng lại tưởng là của anh suốt những năm tháng vừa qua. Em à khi ta mất đi thứ gì đó ta mới nhận ra được giá trị của cái đó và khi anh mất em thật rồi anh mới biết anh yêu em đến nhường nào.

Ngày em cưới nắng vàng nhẹ trong cái rét tăng cường mùa đông như lời chúc của đất trời dành cho em và người ấy. Anh cũng đã biết được qua bạn bè rằng người chồng tương lai của em là một chàng trai tốt có một sự nghiệp ổn định, kinh tế vững vàng và luôn yêu em. Anh tin chàng trai đó sẽ là một bờ vai vững chắc cho em trong suốt cuộc đời này. Tự đáy lòng mình anh chúc em và nửa kia của em luôn hạnh phúc và cùng nhau vun đắp nên một tổ ấm cho riêng mình. Còn anh xin hứa rằng anh sẽ học cách để quên được em. Mỗi một ngày trôi đi anh sẽ bớt yêu em hơn, cho đến khi nào anh không còn yêu em nữa. Anh tin là anh sẽ làm được. Và anh tin rằng anh sẽ mạnh mẽ bước tiếp trên con đường của anh cho dù không có em.

https://xuandieu.forumvi.com

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» NGUYỄN HỒNG NHẬT VÀ NGƯỜI YÊU
» GỞI CÁC THÀNH VIÊN MỚI