KẾT NỐI NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THƯƠNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KẾT NỐI NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THƯƠNG

KẾT NỐI BẠN BÈ-THÊM BẠN LÀ THÊM NIỀM VUI

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» LÊ DUY TRUNG SẮP CƯỚI VỢ
Cho anh chút sĩ diện I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:19 am by Admin

» ĐỜI LÀ BỂ KHỔ
Cho anh chút sĩ diện I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:10 am by Admin

» CUNG SƯ TỬ(24/7-23/8)
Cho anh chút sĩ diện I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:49 pm by Admin

» CUNG SONG SINH(21/5-21/6)
Cho anh chút sĩ diện I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:45 pm by Admin

» CUNG KIM NGƯU(21/4-21/5)
Cho anh chút sĩ diện I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:33 pm by Admin

» CUNG DƯƠNG NGƯU(21/3-20/4)
Cho anh chút sĩ diện I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:22 pm by Admin

»  ĐÀN BÀ 30 TUỔI
Cho anh chút sĩ diện I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:02 pm by Admin

» KIẾM TIỀN ONLINE VỚI 20$2SUF TẠI VIỆT NAM
Cho anh chút sĩ diện I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 10:01 am by Admin

» HOTBOY ĐI LẤY VỢ ĐỒNG LOẠT
Cho anh chút sĩ diện I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 9:46 am by Admin

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu

Cho anh chút sĩ diện

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Cho anh chút sĩ diện Empty
Bài gửiTiêu đề: Cho anh chút sĩ diện   Cho anh chút sĩ diện I_icon_minitimeTue Jun 28, 2011 11:37 pm

Cho anh chút sĩ diện Gian10
PN - Ngày cuối tuần, đám bạn học đến nhà vợ chồng mình họp nhóm. Biết em sẽ bận bịu lo cơm nước nên anh tranh thủ về sớm đón con. Xe chạy được một quãng bỗng nhiên bể bánh, anh phải mất gần nửa tiếng vá xe, chạy được một quãng lại gặp kẹt xe nên trễ giờ đón con.
Về đến nhà, bắt gặp gương mặt nặng như chì của em, anh đã cố giải thích sự cố trên đường. Em im lặng, anh cứ ngỡ mọi việc đã ổn. Trong bữa tiệc hôm ấy, cô bạn thân của em đã buột miệng khen: “Cậu thật có phước khi lấy được ông chồng vừa hiền lành, vừa đảm đang”. Chẳng biết có phải vì còn giận dỗi chuyện anh về trễ không mà em nhìn anh xỉa xói: “Ai ở trong chăn mới biết chăn có rận, ổng làm cái gì cũng chậm chạp, lại thêm cái tật hay nói xạo”. Đám bạn trai cười rần rần, còn mấy cô bạn nữ nhìn anh cười gượng gạo. Anh vốn hay tự ái, nghe những lời của em, anh xấu hổ mặt đỏ phừng phừng. Như muốn chứng minh với bạn bè về quyền uy của mình trong gia đình, em liên tục “khoe” những dự định, kế hoạch em sẽ thực hiện trong tương lai. Khi em thao thao bất tuyệt chuyện “mua nhà đất” hay “gửi con vào trường quốc tế”, anh rất muốn em sẽ nói với bạn bè câu: “Mình vừa bàn bạc với chồng, năm sau chúng mình sẽ…”. Buổi tiệc kết thúc, cậu bạn học trước khi về đã bắt tay, thì thầm vào tai anh: “Cố gắng mà giữ vững vị trí thằng đàn ông nhé”. Em đã biến anh thành “bù nhìn” trước mắt bạn bè.

Tuần trước, mẹ và anh trai của em ở quê lên chơi. Trước mặt mẹ, em sai anh túi bụi, có lúc anh chưa kịp hiểu ý, em quát nạt inh ỏi. Mẹ lên tiếng bênh anh, em ngang bướng: “Hiền để chồng ăn hiếp sao mẹ”. Nhiều lần thấy em làm quá nhưng anh vẫn cố nín nhịn cho qua chuyện vì sợ con cái nghe được sẽ buồn lòng. Bình thường nếu không có khách, em cũng nói năng nhỏ nhẹ, nhưng cứ mỗi khi nhà có khách là em lại tìm mọi cách lên mặt “bà chủ” với anh. Không ít lần anh muối mặt trước bà con bên ngoại vì bị em nặng lời, nạt nộ. Việc chì chiết chồng trước mặt mọi người chỉ là một trong nhiều “chiêu” em thường dùng để “phô trương” quyền lực. Mỗi khi nghe ai đó xì xào câu “thằng Minh sợ vợ”, lòng anh lại nặng trĩu nỗi buồn.

Anh không biết bao giờ em mới hiểu được cảm giác tổn thương của anh khi bị vợ xúc phạm trước mặt mọi người. Dù nhiều lần anh có bóng gió chuyện "anh là đàn ông, em phải để cho anh có chút sĩ diện trước bạn bè" nhưng em vẫn phớt lờ. Anh không biết, anh còn phải chịu đựng cái tính thích thị uy của em bao lâu nữa?
https://xuandieu.forumvi.com

Cho anh chút sĩ diện
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» GÓP Ý XÂY DỰNG DIỄN ĐÀN