KẾT NỐI NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THƯƠNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KẾT NỐI NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THƯƠNG

KẾT NỐI BẠN BÈ-THÊM BẠN LÀ THÊM NIỀM VUI

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» LÊ DUY TRUNG SẮP CƯỚI VỢ
Chị - em Chị - em I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:19 am by Admin

» ĐỜI LÀ BỂ KHỔ
Chị - em Chị - em I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:10 am by Admin

» CUNG SƯ TỬ(24/7-23/8)
Chị - em Chị - em I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:49 pm by Admin

» CUNG SONG SINH(21/5-21/6)
Chị - em Chị - em I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:45 pm by Admin

» CUNG KIM NGƯU(21/4-21/5)
Chị - em Chị - em I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:33 pm by Admin

» CUNG DƯƠNG NGƯU(21/3-20/4)
Chị - em Chị - em I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:22 pm by Admin

»  ĐÀN BÀ 30 TUỔI
Chị - em Chị - em I_icon_minitimeFri Oct 21, 2011 2:02 pm by Admin

» KIẾM TIỀN ONLINE VỚI 20$2SUF TẠI VIỆT NAM
Chị - em Chị - em I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 10:01 am by Admin

» HOTBOY ĐI LẤY VỢ ĐỒNG LOẠT
Chị - em Chị - em I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 9:46 am by Admin

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu

Chị - em Chị - em

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Chị - em Chị - em Empty
Bài gửiTiêu đề: Chị - em Chị - em   Chị - em Chị - em I_icon_minitimeTue Jun 28, 2011 11:43 pm

Chị - em Chị - em Chia-t10
PNCN - Buổi sáng trời trong xanh, em gọi: “Chị ơi, mặc đồ đẹp đi uống cà phê với em nghen”. Thằng quỷ nhỏ, lúc nào cũng muốn ghẹo cho chị nổi đóa.
Hai chị em ngồi ở góc nhỏ của Dạ Nguyệt Quán. Chị bắt bẻ: buổi sáng sao không chọn quán nào có tên Ban Mai ấy. Em bảo thích cái tên quán này, bởi nó giống nét dịu dàng của một người em thầm thương…

Dăm câu cập nhật tin tức của nhau. Chị mừng cho sự thành đạt của em. Em giờ là trưởng phòng kinh doanh của một tập đoàn lớn, lại kiêm cascadeur cho vài bộ phim, em bận rộn quá nên không có thời gian cho chuyện riêng tư. “Chị mai mối nhé” - chị đề nghị. Chợt em nghiêm giọng: “Chị, đừng mai mối nữa, em chỉ thích... mỗi mình chị thôi”. Rồi em bày tỏ, bao năm qua, em vẫn vậy, vẫn âm thầm dõi theo cuộc sóng của chị. Những lúc sóng gió trong cuộc đời chị, em xuất hiện để an ủi, để che chở. Gió tan, em lại ra đi và tiếp tục chờ đợi. Ngày trước em tay trắng nên chẳng dám thổ lộ gì, giờ có một chút thành công nhỏ để ngỏ lời…

Em biết chị ngại vì tuổi tác của chúng ta chênh lệch, có hề gì. Chị ngại miệng thế gian cười “máy bay bà già mà đòi lái phi công trẻ”, có sao đâu. Chị sợ thời gian làm người ta chín chắn và thay đổi, không bao giờ. Chị muốn người ta của chị lớn tuổi hơn mình, nhưng em trông già dặn hơn chị. Chị đừng làm trái tim em đau…

Ngốc à! Chị nào phải là sỏi đá chứ, chị biết tình cảm em dành cho chị từ năm năm trước khi chị em mình còn làm chung kìa. Nhưng em ơi, chị sợ mình không giữ nổi bước chân tuổi trẻ của em, chị sợ suy nghĩ mình già dặn, rồi sẽ trở thành chị của em chứ không phải người đầu ấp tay gối, chị sợ đối diện với nhiều nỗi lo lắng không tên mà chỉ phụ nữ có chồng trẻ mới hiểu.

Em thẳng thừng: “Chị chỉ khéo lo, em giờ chả phải trông lớn hơn chị cả chục tuổi rồi”. Đúng là em ra đời sớm, dày dạn sương gió nên bây giờ trông già trước tuổi, nhưng làm sao em hiểu được. Cuộc đời còn dài lắm. Chị không muốn suốt đời chúng ta phải hối hận bởi những sai lầm khi còn trẻ.

Em à, khi nào bế tắc trong cuộc sống, hãy gọi chị, chị sẽ cho em những lời khuyên dịu dàng. Khi cô đơn trên đường đời, hãy gọi chị, chị sẽ đến tán gẫu với em như sáng hôm nay. Chị sẵn sàng giúp em, bên em khi em cần như một người chị đúng nghĩa. Chị mong suốt đời em vẫn là đứa em trai bé bỏng của chị, chỉ vậy thôi.
https://xuandieu.forumvi.com

Chị - em Chị - em
Trang 1 trong tổng số 1 trang